ขออนุญาตบ่นค่ะ🤣

แม่ๆเคยเจอเหตุการแบบปวดประสาทแบบนี้บ้างไหมคะ คือตอนลูกตื่น ไม่มีญาติคนไหนมาเล่นด้วย พอลูกเราหลับเท่านั้นแหละ! มาเรียก ทำเสียงดังจนตื่น พอตื่นก็ไม่ได้อุ้มนะ บอกเราว่า มาหยอกหลาน??? แล้วก็กลับ โอ้โห วันทั้งวันทำไมไม่มา?? บางทีคือลูกหลับยุแล้วอุ้มขึ้นไปเลย จนลูกเหมือนจะกลายเป็นเด็กขี้โมโห นอนไม่เต็มอิ่มก็งอแง ตัวอิแม่ด้วยก้อเช่นกันคือมันเหนื่อยอะกว่าลูกจะหลับ จะได้เอนหลังบ้าง หรือทำงานบ้านนั่นนี่บ้าง พูดก้อหาว่าเราเยอะ พอเราเถียงก้อบอกนิสัยไม่ดี ปวดประสาทค่ะ #ขอพื้นที่ระบายนิดนึงค่ะเก็บกด😂😂

ขออนุญาตบ่นค่ะ🤣
1 Trả lời
Super Mom

อ่านแล้วเพลียแทนแม่เลย 😆

3y trước

เหนื่อยค่ะแม่😁