เข้าสู่วงการ (ผมร่วง)

แม่หลังคลอดหลายๆคนน่าจะกำลังประสบปัญหาเดียวกัน นั่นก็คือภาวะผมร่วงหลังคลอด ยิ่งให้นมลูกยิ่งร่วงเยอะ ปีที่แล้วให้นมลูกคนแรกเริ่มร่วงตอนน้องได้ 6 เดือน ร่วงจนท้องคนที่2 ก็หาย พอคลอดคนที่2 ผมที่ขึ้นใหม่กำลังจะเริ่มยาวก็เริ่มร่วงอีกแล้วทั้งๆที่น้องพึ่งได้3 เดือน นี่ขนาดแม่ทานทั้งแคลเซียม วิตามินรวม และไบโอติน ยังร่วงไวขนาดนี้เลย เตือนแม่ๆที่ให้นมลูกเองที่ผมยังไม่ร่วงนะคะ แคลเซียมและวิตามินกินต่อเนื่องไปยาวๆยิ่งดีค่ะ ไม่ใช่คลอดแล้วหยุดกิน ทุกวันนี้ข้อเข่ากร่อบแกร่บ เสียวฟันด้วยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan