ลูกมีถุงน้ำในสมอง

เมื่อวานคุณหมอนัดซาวด์ อายุครรภ์ 16 สัปดาห์ลูกปกติทุกอย่างแต่คุณหมอตรวจพบว่าลูกมีถุงน้ำในสมองซีกซ้ายขนาด 0.7 3 cm คุณแม่ท่านไหนเคย ตรวจพบแล้วเจอถุงน้ำแบบนี้ไหมคะ มีโอกาสจะหายไหมตอนนี้คุณแม่เครียดมากค่ะท้องแรกด้วยอยากให้ลูกปลอดภัยค่ะ คุณหมอนัดติดตามทุกอาทิตย์เลยค่ะ ภาวนาขอให้ถุงน้ำมีขนาดเล็กลง คุณหมอแจ้งว่า ถ้าขนาดไม่เกิน 1 เซนถือว่าไม่เป็นอันตราย แต่สำหรับแม่ แค่ตรวจพบว่ามีสิ่งปกสิ่งผิดปกติก็ไม่สบายใจแล้วค่ะ

1 Trả lời

ให้กำลังใจนะคะแม่

Câu hỏi liên quan