ขอสอบถามแม่ๆนะคะ ตอนนี้ท้องได้32วีค3วัน

อยากทราบว่าตอนฝากท้องฝากเป็นสิทธิ์ประกันสังคมม.33ไปจนตอนนี้32วีค3วันแล้วเราสามารถใช้สิทบัตรทองฝากต่อได้ไหมเพราะสิทประกัสังคมม.33หมดอายุแล้วค่ะแล้วสามารถย้ายสิทบัตรทองจากโรงบาลเก่ามาโรงบาลใหม่ได้ไหมคะพอดีไม่ทราบจริงๆ แล้วประกันม.40สามารถใช้ฝากครรภ์ได้รึป่าวค่ะไม่รู้จริงๆค่ะตอนนี้ประกันหมดค่ะพึ่งหมดไป

4 Các câu trả lời
Super Mom

ม.33 หมดนานยังคะ สามารถใช้สิทธิ์ต่อได้อีก 6 เดือน ม.40 ไม่แน่ใจลองโทรถาม สายด่วนดูค่ะแม่ 1506 โทรได้ 24ชม.

Super Mom

ย้ายได้ค่ะถ้าเค้ารับสิทธิ์บัตรทอง ม.40 ฝากครรภ์ไม่ได้ค่ะ เบิกไม่ได้ค่ะ

2y trước

เลือกสิทธิ์บัตรทอง ดีกว่าค่ะแม่ ม.40ยังไงก็ไม่ได้ใช้อยู่ดีค่ะ กลับไปม.39 ก็ไม่ได้ ค่ะแม่

Influencer của TAP

ย้ายสิทธิเอาค่ะแม่ ถ้าไม่มีประกันสังคมก็ใช้บัตรทองค่ะ

2y trước

ย้ายสิทบัตรทองได้ใช่ไหมคะ

เปลี่ยนเป็นม39.ดีกว่านะคะ

Câu hỏi liên quan