ลูก 4 เดือน กินกล้วยได้มั้ย !! หรือต้องรอ 6 เดือน ?

สวัสดีแม่ๆทุกบ้านเลยนะคะ คือตอนนี้ลูกเรา 4 เดือนค่ะ เราศึกษามาหมอให้กินข้าวกินอะไรได้ตอน 6 เดือนขึ้นไป แต่บ้านนี้ ก็เคยป้อน ซีรีแล็กให้น้อง น้องก็กินเก่งนะคะ แต่กลัวว่าจะอันตรายมั้ย เลยไม่กล้าป้อนอีก หลังจากที่น้องกินปกติทุกอย่าง อึปกติดีค่ะ แต่ว่าแค่ไม่ค่อยสบายใจว่าสรึปกินได้มั้ย ฝึกให้กินได้รึยัง แต่บ้านนี้ยังไม่ป้อนกล้วยนะคะ แล้วถ้ากินได้ เราจะให้น้องกินตอนไหนบ้าง สลีบกินนมตอนไหนบ้างคะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan