หารายได้เสริม

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เปนคุณแม่ท้องแรกอายุครรภ์ 28 week แล้วค่ะ ส่วนตัวอายุ 23 ปี พึ่งออกจากงาน เนื่องจากปัญหาสุขภาพตอนตั้งครรภ์ ทั้งเปนเลือดจางและหนังท้องน้อยค่ะ ทำให้ปวดหลัง ปวดท้องยุเรื่อย น้ำคล่ำน้อย เสี่ยงต่อการคลอดก่อนกำหนดมากๆ แต่น้องแข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ โตตามเกณฑ์ ? สามีเลยให้ออกมาพักดูแลตัวเองกะน้อง แต่รายได้ทางบ้านหลักๆมีแค่สามีคนเดียว อยากช่วยเขาแบ่งเบาบ้าง พอได้มีเงินเก็บฉุกเฉิน เลยอยากทราบว่าแม่ๆที่เปนแม่บ้าน มีวิธีการหารายได้กันยังไงบ้างคะ -ใช้ต้นทุนน้อย (เพราะเงินตอนนี้ที่ได้จากการทำงานต้องเกบไว้ให้น้องเปนส่วนใหญ่ค่ะ) -ขายทางเว็บหรือขายตามหมู่บ้านได้ค่ะ (แถวบ้านมีแต่ชาวบ้านค่ะ) ช่วยแนะนำด้วยนะคร้า ขอบคุนค่ะ?

Hãy là người đầu tiên trả lời