ความเจ็บปวดที่งดงาม

บ้านนี้คลอดแล้วจ้า38week5Day คลอดวันที่25ก.ย.63 เวลา12.07น. วันที่24ก.ย.หมอนัดไปกระตุ้นปากมดลูกแล้วกลับบ้าน วันที่25 เริ่มปวดท้องตอนตี5.52น. ปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนแต่ปวดไม่มาก ปวดถี่ทุก10น. ตัดสินใจไปโรงบาลเพราะพี่ต้องออกไปทำงาน ถ้าไม่ไปคือไม่มีรถไปโรงบาลแล้ว จน7.30ไปโรงบาล ถึงโรงบาล 8โมงกว่า หมอตรวจปากหมดลูกเปิดได้5เซนแล้ว แล้วก็นอนรอ เริ่มปวดท้องแรงขึ้น แต่ไม่บ่อย จน10โมง เริ่มปวดแรงขึ้นถี่ขึ้นทุก 5น. ตอนนั้นเริ่มไม่ไหวแล้ว หมอบอกปวดท้องให้เบ่งเลย เราก็ปวดท้องมาที่ก็เบ่ง พยาบาลปล่อยให้เราเบ่งเองจนหัวลูกจะออกมาอยู่แล้ว จนเราบอกไม่ไหวเขาก็มาดูแล้วเขาก็กีด เราเบ่งอีก2ทีหัวลูกออกมาเลย #มันเป็นความเจ็บปวดที่งดงาม หลังจากนั้นความเจ็บปวดก็หายไปหมดเลย น้องน้ำหนัก 3,640กรัมแม่คลอดเองนะคะ

ความเจ็บปวดที่งดงาม
2 Các câu trả lời
Super Mom

ยินดีด้วยนะคะ 🤗🥰🤗

Thành viên VIP

ยินดีด้วยนะคะ🥰