พัฒนาการของลูก

น้อง 4 เดือน 4 วันเวลาจับนอนหงายจะทำท่าเหมือนพยายามลุกประมาณว่าเกร็งคอกับขาพยายามลุก และถ้านอนก็คว่ำตลอดไม่ยอมนอนเฉยๆพอคว่ำเหมือนพยายามจะคลานพอทำไม่ได้ก็ร้อง ไม่ยอมนั่งหรือนอนเฉยๆเลยค่ะ นอนกลางวันน้อยลงด้วยประมาณ รวมๆ3ชม. กลางคืนก็นอนแต่เหมือนพอนึกได้ก็ตื่นมาจะคว่ำอีก ปกติไหมคะ ตอนนี้แม่เพลียมากเลยปกติน้องเลี้ยงง่ายเพิ่งมาเป็นตอน 3 เดือนจะ 4 เดือนค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ลูกคนแรก #ขอคำแนะนำค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời