แม่ ๆ 24 W+1 ท้องใหญ่กันมั้ยคะ

ท้องเราเล็กจนคนอื่นดูไม่ออกเลยว่าท้องค่ะ วันนี้เราก็ถามคุณแม่ตัวเองว่า ท้องเราเล็กไปไหม แม่บอกว่าใหญ่กว่าแม่ตอนที่ตั้งท้องเราอีก พอเราบอกว่า 6 เดือน ท้องเท่านี้คือปกติใช่มั้ย คุณแม่เราตกใจทันทีว่า 6 เดือนแล้วเหรอ คิดว่า 4 เดือน😅 เวลาไปตรวจท้องตามนัดสามียังทักว่า คุณแม่ท่านอื่นที่ท้อง 6 เดือนท้องทั้งออก และใหญ่กว่าเรามาก เราสงสัยว่าท้องเราเล็ก แล้วเด็กในท้องจะตัวเล็กด้วยมั้ยคะ เป็นกังวลมากเลยค่ะ นน. ก่อนท้อง 64 ล่าสุดที่ไปตรวจตามนัดขึ้นมาแค่ 65.45 เองค่ะ เพราะช่วง 3 เดือนแพ้หนักมาก #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรก

Hãy là người đầu tiên trả lời