รื่องกินนม

ตอนท้องกินนมวัวดีไมค่ะ

19 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ทานได้แต่ไม่ต้องทานเยอะค่ะ​ เพราะถ้าเยอะไปน้องอาจจะเกิดมาแพ้นมวัวได้ค่ะ​ คุณหมอ​ให้แคลเซียม​ทานอยู่แล้ว​ ไม่ต้องกลัวขาดนะคะ

กินได้ทุกนมคะ ไม่มากไม่น้อยไป และกินพอๆกับก่อนตั้งครรภ์ ไม่งั้นถ้าโดป ลูกอาจแพ้นมวัวได้คะ

ดีค่ะ แต่ไม่ต้องโด๊ฟนะคะ กินสลับกับนมถั่วเหลือง วันละกล่อง สองกล่องพอ ค่ะ

Super Mom

กินได้แต่ต้องหลากหลายค่ะ ทั้งนมวัน,นมถั่วเหลือง,น้ำเต้าหู้ มีอีกเยอะเลย

กินดี และสามารถกินได้ทุกยี่ห้อค่ะ แต่ควรสลับกับนมถั่วเหลืองด้วยนะคะ

กินนมหลากหลายค่ะ ถ้ากินอย่างเดียว น้องอาจจะแพ้ได้ค่ะ

ทานเยอะไม่ค่อยแนะนำนะคะ น้องออกมาอาจแพ้นมวัวค่ะ

ชอบกินนมวัวมากค่ะ ไม่ค่อยชอบนมถั่วเหลืองเลยยยย

ทานได้ค่ะ แต่จะดีมากกว่าถ้าดื่มนมอื่นสลับด้วย

ขอบคุณค่ะ บ้างคนบอกลูกออกมาจะแพ้นมวัวค่ะ