น้องจิ๋วของพี่ๆพยาบาล

ด.ญ.พรรธน์ชญมน ราชวงค์ หรือน้องแตงกวาค่ะ น้องคลอดตอน 37w6d น้ำหนักแค่2080 รอบศรีษะ 31 ยาว 48 หนูตัวเล็กสุดในห้องพี่ๆพยาบาลต่างเรียกหนูว่าจิ๋ว หนูไม่ชอบกินนม พี่ๆพยาบาลต้องมาคอยช่วยบังคับให้หนูกินนมแม่ กว่าหนูจะยอมกินนมเล่นเอาแม่และพี่พยาบาลเหนื่อยไปตามๆกัน ตอนนี้น้ำหนักหนู 2250 แล้วค่ะ เมื่อวันจันทร์หนูไปฟังผลตรวจมาว่าทำไมหนูถึงตัวเล็ก คุณหมอแจ้งว่า เพราะภาวะรกเสื่อมก่อนกำหนดค่ะ เลยทำให้สารอาหารส่งไปไม่ถึงตัวหนู แม่ๆบ้านไหนมีลูกน้ำหนักน้อยบ้างค่ะ เพราะสาเหตุอะไรกันบ้าง แล้วน้องๆแข็งแรงกันดีมั้ยค่ะ #ทีมลูกน้อยตัวจิ๋ว #ทีมลูกสาวพฤศจิกายน #ทีมเด็กจิ๋วที่แข็งแรง

น้องจิ๋วของพี่ๆพยาบาล
1 Trả lời

ยินดีด้วยจ้า