ลูกเปนผื่นขึ้นทั้งตัวเลยค่ะ

ช่วยแนะนำทายาให้น้องหน่อยค่ะ พาน้องไม่หาหมอมาแร้วไม่หาย สงสารลูก

ลูกเปนผื่นขึ้นทั้งตัวเลยค่ะ
58 Các câu trả lời
Thành viên VIP

อาจจะแพ้อะไรสักอย่างค่ะแม่ น้ำยาซักผ้า ฝุ่นไร ยังไงหาหมอดีกว่านะคะ รึหาหมอเฉพาะทางค่ะ

ควรพาไปหาอีกรอบนะค่ะ หมอเด็กหรือหมอผิวหนังก็ได้ ขอร้องแหละเราเห็นแล้วสงสารจับใจ

ทาด้วยน้ำมันมะพร้าวค่ะ มีฤทธิ์ทำลายเชื้อแบคทีเรียบางตัวด้วยนะคะ ลองค้นหาดู

คงจะคันเเสบร้อนมากเลยนะคะนั้น ทา ออย ให้น้องหน่อยก็ดีนะคะ ผิวจะได้ไม่แห้ง คัน

4y trước

ห้ามทาออยค่ะ​ ใช้วาสลินค่ะ​ ลูกพบหมอตลอด​ เค้าให้ใช้แค่วาสลิน

อากาศร้อน อบ ไหมคะ ถ้าอากาศไม่อบ น้องน่าจะแพ้ น้ำยาซักผ้า หรือน้ำยาปรับผ้า

อาบน้ำเปล่าก่อนค่ะช่วงนี้ น้ำยาซักผ้าใส่น้อยลง แป้งก้องดทาก่อนค่ะ

แพ้น้ำยาซักผ้ามั้ยค่ะ เพราะลูกเคยแพ้ลองเปลี่ยนน้ำยาซักผ้าดูนะค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะไปหาหมอแล้วหมอบอกว่าแพ้ออยให้งดทาออยก็หายค่ะ

บ้านนี้สั่งครีมตัวนี้มาใช้ค่ะ บวกกับเปลี่ยนครีมอาบน้ำค่ะ หายค่ะ

Post reply image
4y trước

ดีจริงค่ะ คนแก่ที่บ้านเป็นผื่นทาแล้วยังดีขึ้นเลยค่ะ ที่สำคัญ หอมสมุนไพรด้วยค่ะ

Thành viên VIP

แม่ลองซื้อบีแพนเทนทาให้น้องดูนะ เพราะเราทาให้ลูกเราลูกเราหาย