ลูก​

จะมาถามว่าบ้านไหนใครเป็นเหมือนลูกเราบ้าง คือ​ ไปหาหมอมาแล้ว​ หมอเจาะเลือดบอกว่า​ ค่าเม็ดเลือด​ขาว​สูง3หมื่น​ แสดงว่าติดเชื้อ​ เลยให้นอนรพ.ประมาณ​3คืน​ ฉีดยาฆ่าเชื้อ​ไป3ครั้ง​ แต่ไข้จะมีแค่ตอนกลางคืนตีสอง​ ตีสาม​ แต่กลางวันปกติ​ กินข้าวได้​ กินนมแม่ดี​ เล่นได้ไม่ซึม​ หมอเลยอนุญาต​ให้กลับบ้านได้​ แต่พอกลับบ้านมาได้​ 2วัน​ ไข้ก็ยังไม่ลด​ และมักจะเป็​นในช่วง​ 20.00และตีสามตีสี่​ ไข้ยุที่39.0 กินยาไป30นาที​ ไข้ก็เบาเป็น​ปกติ​ (อยากทราบว่ามีลูก​บ้านไหนมีอาการเหมือนลูกเราบ้างไหมค่ะ)​ พอจะมีวิธีไหนรักษา​ได้บ้าง

1 Trả lời

แนะนำปรึกษาคุณหมอค่ะ