ควรเลี่ยงรับประทานอะไรบ้างคะ

คือ ตอนนี้ได้9weekแล้วค่ะ อยากจะทราบว่าควรทานอะไร หรือ ควรงดอะไรบ้างคะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

2 Các câu trả lời

ทานอาหารที่มีประโยชน์ ที่ช่วยบำรุงครรภ์ ผักใบเขียว เช่น บล็อคโคลี, กะหล่ำปลี นม ผลไม้ เช่น แอปเปิ้ล, สาลี่, แก้วมังกร, ฝรั่ง, ส้ม, และวิตามินเสริม เช่นกรดโฟรลิค งดอาหารรสจัด ของหมักของดอง งดน้ำอัดลม ชา กาแฟ อาหารดิบหรือไม่ปรุงสุก เช่นลาบดิบ, ปลาแซลม่อนดิบ, หอยลวก เป็นต้นค่ะ

Thành viên VIP

ควรเลี่ยงอาหารที่มีรสจัด อาหารหมักดองที่ไม่มีประโยชน์กับลูกน้อยนะค่ะ ควรกินผักกับนมเยอะๆนะค่ะ