จะคลอดแล้ววว❤❤

คือวันนี้มาหาหมอตามนัดแต่น้ำหนักเราลดลงประมาณเกือบโลอ่าค่ะ ตอนแรกก็ตกใจมาก กลัวว่าลูกจะเป็นอะไรรึป่าว หมอเลยให้ไปวัดลูกดิ้นค่ะ แต่ลูกดิ้นปกติแข็งแรงดี หมอเลยตรวจภายในให้ว่าปากมดลูกเปิดบ้างรึยัง หมอบอกว่าตอนนี้เปิดแล้ว1ซม.นะ พรุ่งนี้เช้าให้ไปที่ห้องคลอดได้เลย เดี๋ยวหมอจะกระตุ้นคลอดให้ จะเจาะน้ำคร่ำให้อะไรประมาณนี้อ่าค่ะ เพราะน้ำหนักตัวแม่เองลดลงไม่อยากให้ท้องต่อไปเรื่อยๆ กระตุ้นให้คลอดได้ก็จะกระตุ้น ตอนนี้ตื่นเต้นมากๆๆๆ กลัวด้วย5555 อยากถามแม่ๆบ้านอื่นบ้างค่ะ ว่าคลอดเองธรรมชาติเจ็บมากมั้ย แล้วแม่บ้านไหนเจาะน้ำคร่ำบ้างรู้สึกยังไงอ่าค่ะ

1 Trả lời
Super Mom

ตอนนี้แม่คงคลอดไปแล้ว 🙂

Câu hỏi liên quan